Viên chức Phòng công chứng có thẩm quyền lập biên bản vi phạm hành chính đối với những trường hợp nào?

Chủ nhật - 12/05/2024 21:12 232 0
Ngày 15/07/2020, Chính phủ ban hành Nghị định số 82/2020/NĐ-CP thay thế Nghị định số 110/2013/NĐ-CP ngày 24/09/2013; quy định về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực bổ trợ tư pháp, hành chính tư pháp, hôn nhân và gia đình, thi hành án dân sự, phá sản doanh nghiệp, hợp tác xã. Theo đó, tại khoản 10 Điều 82 quy định về thẩm quyền lập biên bản vi phạm hành chính của viên chức Phòng công chứng, cụ thể:
“10. Viên chức Phòng công chứng lập biên bản vi phạm hành chính đối với các hành vi vi phạm quy định tại Điều 12khoản 1 và điểm a khoản 2 Điều 34điểm l và điểm m khoản 2, điểm l và điểm m khoản 3 Điều 81 Nghị định này.”
Như vậy, Viên chức Phòng công chứng được lập biên bản vi phạm hành chính đối với các hành vi sau:

Tác giả bài viết: Dương Trà

Tổng số điểm của bài viết là: 0 trong 0 đánh giá

Click để đánh giá bài viết

  Ý kiến bạn đọc

Thăm dò ý kiến

Bạn biết tới Cổng thông tin PBGDPL Thái Nguyên qua đâu ?

Thống kê truy cập
  • Đang truy cập94
  • Máy chủ tìm kiếm7
  • Khách viếng thăm87
  • Hôm nay22,696
  • Tháng hiện tại543,296
  • Tổng lượt truy cập12,645,420
Bạn đã không sử dụng Site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây